วีธีเพาะปลากัดให้รอดเยอะ โดย ต่ายสารคาม

<< < (68/234) > >>

tay123:
อันนี้ผมก็ ไม่ทราบเพาะไม่เคยเลี้ยงในตู้ และอยู่ในที่ร่ม ใครทราบช่วยตอบทีครับ

ลั๊นลา..ปลากัด:
อัพเดทหน่อยครับ
วันนี้เวลาประมาณ 21.00น. ผมได้เปิดกล่องโฟมส่องไฟดูลูกปลาอีกคอกนึง
ลูกปลาอายุประมาณ3วัน ตกใจมากเพราะเห็นลูกปลาลอยเต็มไปหมดน่าจะเกิน500ตัว แน่นอน
ผมว่าวิธีนี้ไม่ได้ใช้ได้เฉพาะปลากัดลูกทุ่งอย่างเดียวแล้วล่ะครับ
ต้องขอบคุณ อ.ต่ายจริงๆครับสำหรับเทคนิคดีๆแบบนี้ ผมยกให้อาจารย์ต่ายเป็นไอดอลของผมเลย

tay123:
ขอบคุณครับสำหรับคำชม แต่ขอยกให้ชาวร็อก 100 เราทุกๆคน เพาะพวกเราชาวร็อก 100 ต้องการสืบสาน วัฒณธรรม สายพันธ์ ปลากัด ให้คงไว้ สืบต่อกันไปทุกๆรุ่น

ต่ายสารคาม.....

°• U L T r A M a n U •°:
อ้างจาก: tay123 ที่ ตุลาคม 09, 2010, 11:00:57 AM

ขอบคุณครับสำหรับคำชม แต่ขอยกให้ชาวร็อก 100 เราทุกๆคน เพาะพวกเราชาวร็อก 100 ต้องการสืบสาน วัฒณธรรม สายพันธ์ ปลากัด ให้คงไว้ สืบต่อกันไปทุกๆรุ่น

ต่ายสารคาม.....

w06 w06 w06

พี่ต่ายครับ ข่าวทางบ้านเกิ้งเงียบจังครับผม
อย่าลืมเก็บข้อมูลมาฝากชาวลูกร้อยด้วยเด้อครับ

ขอบคุณครับ

tay123:
ช่วงนี้ พี่ก็ไม่ค่อยได้เข้าไปเหมือนกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว